

KIAMBATANISHO 'A'
HALMASHAURI YA WILAYA YA NGORONGORO.
(Barua zote zitumwe kwa Mkuu wa Shule)



MKUU WA SHULE
Simu.Namba .0786694811/0764179280
Fax
Email

Shule ya Sekondari Samunge,
S.L.P. 47,
LOLIONDO.

Tarehe: 04/12/2019

Kumb. Na.SSS/S2560/JOIN/VOL.1/ 14

NDUGU

K.K
Mwalimu Mkuu
Shule ya Msingi

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA 2020.

1. UTANGULIZI

Ninayo furaha kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga Kidato cha kwanza katika Shule ya Sekondari **SAMUNGE**. Hongera sana .Unatakiwa kuitumia nafasi hii vizuri kwa kusoma kwa bidii na kufanya kazi zote kwa kujituma kwa wakati wote uwapo hapa Shuleni kwa manufaa yako na Taifa kwa ujumla ikiwa ni pamoja na kufuata kanuni, Sheria na taratibu za Shule.

2. KUFUNGUA SHULE.

Shule itafunguliwa tarehe 06/01/2020 Ni vema uwepo siku hiyo. Unatakiwa kuripoti Shuleni saa 3:00 asubuhi bila kukosa. Shule ipo wilayani Ngorongoro, Tarafa ya Sale, Kata ya **SAMUNGE**-(Jina maarufu "KWA BABU WA SAMUNGE"), Kijiji cha **SAMUNGE**. Yapo mabasi yakutosha Arusha hadi Samunge, Yapo pia mabasi kutoka karatu, Ngorongoro hadi Loliondo na kutoka loliondo/Wasso hadi Samunge unapokuja kuripoti shuleni teremka Samunge madukani utakuta kibao kinacho elekeza mahali Shule ilipo. Shule ipo upande wa Magharibi umbali wa mita 800 kutoka barabara kuu ya kutoka Loliondo-Arusha kupitia Digodigo au Arusha Digodigo – Loliondo.

3. VIFAA VYA KUJA NAVYO SHULENI

- i. Baadhi ya vifaa vya darasani unavyotakiwa kuja navyo ni:
 - ◆ Daftari 15 (Counter book Quire 3) na kalamu za kutosha.
 - ◆ Madaftari madogo 10 kwa ajili ya mazoezi
 - ◆ Rula 1
 - ◆ Mathematical set 1
 - ◆ Four figure table 1
 - ◆ Dictionary Oxford – English to English 1
 - ◆ Vitabu binafsi vya rejea vya masomo yanayofundishwa Sekondari vya kidato husika.
 - ◆ Begi la kubebe madaftari na vitabu (Mifuko ya plasitic ni marufuku kuonekana nayo hapa Shuleni).
 - ◆ File kwa matumizi binafsi kwa ajili ya kutunza kumbukumbu za masomo hasa mitihani (Past Papers)
 - ◆ Njoo na Rulled paper au Rim paper kwa matumizi binafsi hasa kipindi cha majaribio ya wiki
- ii. **Vifaa na mahitaji mengine ya Mwanafunzi**
 - ◆ Vyombo vya kulia chakula (Sahani, Kikombe, Bakuli na kijiko –Sahani za bati (Aluminium) au mifupa
 - ◆ Kanga ya kuogea au Taulo (Wasichana)
 - ◆ Ndala za kuogea
 - ◆ Shuka mbili za rangi ya pink (Ndefu), Shuka mbili au zaidi
 - ◆ Toilet paper za kutosha kwa matumizi binafsi
 - ◆ Uje na sanduku la chuma (trunk) lililo imara na kofuli imara.
 - ◆ Uje na ndoo ya maji ya lita 10 kwa matumizi binafsi
 - ◆ Uje na Godoro la sponchi la futi $2\frac{1}{2}$ kwa 6 lenye foronya.
 - ◆ Dawa ya meno, mswaki, Kiwi, Chandarua, Mafuta ya kujipaka, Sabuni miche 3 au zaidi
- iii. Vifaa vya usafi
 - ◆ Mvulana aje na jembe lenye mpini na Panga
 - ◆ Msichana aje na fyekeo (Slasher) na Jembe lenye Mpini
 - ◆ Fagio (Hard brooms) kwa ajili ya usafi wa mabweni ya Wanafunzi

4. SARE ZA SHULE

(i). SARE YA WAVULANA

- Suruali au Sketi – Kaki- pea mbili gred One
- Shati jeupe mikono mifupi.Pea mbili aina ya Tomato
- Sweta – Rangi ya Kijivu
- Soksi Nyeupe Pea tatu au zaidi
- Viatu vyeusi vya Ngozi vya kamba visivyo na kisigino kirefu
- Tai- Tai iwe ya kaki inayofanana na Sketi au Suruali
- Mkanda wa ngozi mweusi wa suruali kwa wavulana tu
- Tisheti ya Njano yenye nembo ya Shule pea moja au zaidi

(ii). **SARE ZA INJE YA DARASA- SHAMBA DRESS**

- Rangi ya light bluu kwa wanafunzi wote- suruali na shati wavulana/blauzi wasichana

(iii). **SARE ZA MICHEZO**

- Track suit rangi Kijani(**Kijani ya ccm**) yenye mistari nyeupe pembeni iwe ya mtelezio sio nzito. **"MUHIMU"** isiwe inabana mwili na miguuni (Mnyonyo)
- Raba za michezo na soksi za michezo
- Tisheti ya michezo rangi nyekundu- isiwe yenye nembo ya timu yeyote
- Bukta nyekundu

NB- Vitambaa vya sare,shamba dress na trak suit zinapatikana maduka yaliyopo jirani na Shule.

5. MAMBO YA KUZINGATIA/KUFAHAMU

- i. Mwanafunzi hataruhusiwa kumiliki simu ya mkononi,ni kosa kubwa ukikutwa nayo unafukuzwa Shule mara moja.
- ii. Siku ya kuripoti mwanafunzi anatakiwa kuvaa sare ya kushindia (Shamba Dress)
- iii. Shule haina utaratibu/uwezo wa kutoa chakula maalum(Special diet) kwa wanafunzi wenye matatizo ya kiafya
- iv. Hairuhusiwi kuonekana nje ya eneo la mipaka ya Shule isipokuwa kwa kibali maalumu kutoka ofisi ya malezi
- v. Hairuhusiwi kuwa na vitu vingine vya thamani mbali na unavyoelekezwa kwenye fomu hii.(Fedha za matumizi zikabidhiwe ofisi ya malezi).

6. MUHIMU

- i. Unatakiwa upimwe kwenye hospitali ya Serikali kuthibitisha kama afya yako inafaa kwa masomo.Tumia fomu iliyoambatanishwa.
- ii. Ili kuepuka usumbufu wakati wa kupokelewa siku ya kuripoti unatakiwa kutekeleza maagizo yote yaliyotolewa hapo juu.
- iii. Unapo ripoti Shuleni utakabidhiwa sheria za Shule uzisome,uzielewe na uzifuate.
- iv. Unatakiwa kurejesha fomu ya hospitali siku unaporipoti Shuleni

FOMU HII IMEJADILIWA NA KAMATI YA UONGOZI WA SHULE (SMT) NA KUIDHINISHWA NA BODI YA SHULE .

KARIBU SHULE YA SEKONDARI SAMUNGE

***OTTO PIUS SANAYA
MKUU WA SHULE***

Nakala

1. Mkaguzi Mkuu (k)
Kanda ya kaskazini Magharibi
S.L.P 807,
Arusha

3. Mkurugenzi Mtandaji.
Halmashauri ya Wilaya ya Ngorongororo
S.L.P 1,
Loliondo

2.Katibu Tawala Mkoa wa Arusha
Idara ya Elimu
S.L.P3032,
Arusha

4. Afisa Elimu Wilaya (Sekondari).
S.L.P 1,
Loliondo