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               YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI LAKE NATRON,  

                                          WILAYA YA NGORONGORO MKOA WA ARUSHA. 

1.0.   UTANGULIZI. 

Ninafurahi kukutaarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza mwaka 2020 katika shule 

ya Sekondari Lake Natron . 

Shule ipo mkoa wa Arusha, Wilaya ya Ngorongoro, Tarafa ya Sale, Kata ya Engarasero, Kijiji cha 

Engarasero, Kitongoji cha Monic umbali wa kilometa 100 kutoka makao makuu ya wilaya. Namna ya 

kufika shuleni hapa ni kupitia mabasi kama ifuatavyo; Kutoka Loliondo lipo basi liendalo Arusha kupitia 

eneo la shule kila siku, hivyo kutokea Arusha mjini mabasi hupitia eneo la shule kila siku. 

Muhula wa masomo utaanza tarehe 06/01/2020 siku ya jumatatu. 

Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 06/01/2020 saa mbili asubuhi mpaka saa kumi jioni na mwisho 

wa kuripoti ni tarehe 30/01/2020 saa kumi jioni na siyo zaidi ya hapo. 

 

2.0. MUHIMU YA KUZINGATIA. 

A. SARE YA SHULE 

i. Sare ya shule hii ni kama ifuatavyo; Suruali peya mbili rangi ya moromboso na mashati mawili 

meupe ya mikono mifupi 

ii. Wasichana sketi peya mbili na mashati mawili meupe kwa wasichana wawe na suruali ambazo 

atavaa kwa pamoja na sketi ili kuwasitiri wakati wa upepo mkali 

iii. Sweta la rangi ya dark blue kwa wote 

iv. Viatu vyeusi ya ngozi visivyo na visigino virefu na vya Kamba peya mbili. 

v. Soksi peya mbili nyeusi kwa wavulana na wasichana peya mbili nyeupe 
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B. SARE ZA KUFANYA KAZI ( SHAMBA DRESS) 

i. Wavulana suruali mbili na T-shirt za rangi ya blue zenye nembo ya shule 

ii. Wasichana sketi mbili na T-shirt mbili za rangi ya blue zenye nembo ya shule 

 

NB: Tumeambatanisha vitambaa kwa msaada wa rangi zinazotakiwa. 

 

C. SARE ZA MICHEZO 

i. Aje na trucksuit moja yenye muhuri wa shule kwa wote. Hii utaipata shuleni tu ka Tsh. 30,000/= 

ii. Aje na T-shirt na bukta za michezo rangi ya nyekundu kwa wote 

iii. Aje na raba za michezo (Sport rubber nyeupe ka wasichana) na kwa wavulana rangi yeyote 

MUHIMU: Mwanafunzi haruhusiwi kuja na nguo za nyumbani hata moja 

 

D. VIFAA VYA MASOMO DARASANI 

i. Madaftari makubwa 11 (counter books quire 3 au 4) 

ii. Kamusi ya kiingereza , (Oxford English – English Dictionary) 

iii. Faili moja ( Spring file) kwa ajili kwa ajili ya kutunzia mitihani na mazoezi mengine 

iv. Kofa moja (Mathematical set) 

v. Kalamu za kutosha penseli na rula pamoja na madaftari tano zenye kurasa 80/90 kwa 

ajili ya kozi za kuanzia kidato cha kwanza 

 

3.0. MAHITAJI YA MWANAFUNZI BWENINI 

i. Godoro lenye upana futi mbili na nusu kwa nchi tatu aina ya Tan foam au Comfy kama ukija 

na tofauti halitapokelewa. Kuondoa usumbufu wa kusafirisha magodoro yanapatikana 

karibu na shuleni kwa Tsh. 40,000/= 

ii. Aje na chandarua chenye dawa kwani eneo hili lina mbu 

iii. Aje na shuka peya mbili kwa wasichana rangi ya pinki kwa wavulana rangi ya bluu 

iv. Aje na vyombo vya kulia chakula yaani sahani, bakuli, kikombe na kijiko  

NB: Vyombo vya vyakula viwe ni vya udongo au mifupa haturuhusu vyombo ya plastiki kwani vina 

madhara vikituumika na chakula cha moto 

v. Miche mitatu ya sabuni ya kufulia, sabuni za kuogea za kutosha 

vi. Taulo yake kwa ajili ya kuogea 

vii. Aje na nguo za ndani kuanzia tano kwa wavulana na kumi kwa wasichana 

viii. Aje na mswaki pamoja na dawa kwa ajili ya usafi wa kinywa 

ix. Aje na toilet paper tano na kuendelea kwa ajili ya matumizi ya chooni  

x. Aje na pedi za kutosha kwa ajili ya wasichana 

xi. Aje na ndoo lita kumi kwa ajili ya matumizi yake binafsi 

xii. Aje na tochi kwa ajili ya kumulika wakati wa usiku wakati wa kwenda kulala wakitoka 

darasani 

xiii. Sanduku la chuma/ bati kwa ajili ya kutunzia vifaa vyake 

xiv. Mzazi umpatie mwanao fedha za nauli za kuja nyumbani kipindi cha likizo 



xv. Mpatie mwanao fedha za matumizi na tiba anapokuwa mgonjwa (poket money), huduma ya 

kwanza inapatikana shuleni. 

 

 

Karibuni sana Lake Natron Sekondari 

 

Martin N. Mondeya 

MKUU WA SHULE (0784630717) 

 

Nakala; 

1. Mkurugenzi Mtendaji,  

Halmashauri ya (W) Ngorongoro 

S.L.P 01 

LOLIONDO. 

 

2. Afisa Elimu Sekondari (W), 

S.L.P 01, 

LOLIONDO. 

 

3. M/kiti wa Bodi ya Shule, 

S.L.P 01, 

LOLIONDO. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



  SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE 

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na 

kama iliyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia 

miongozo yote inayotolewa na wizara ya elimu mwnafunzi awapo shuleni 

anapaswa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yanafafanuliwa kwa 

maandishi na utapewa nakala yake mara utakaporipoti shuleni. 

i. Heshima kwa viongozi, wazazi na wafanyakazi wote, wanafunzi wengine 

na jamii nzima kwa ujumla ni jambo lazima 

ii. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje shule kulingana na 

ratiba ya shule ni lazima 

iii. Kushiriki kwa makini kufanya maandalizi ya jioni ( Night preparation) 

iv. Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine atakazopangiwa 

v. Ni marufuku kupigana shuleni, ukipigana utafukuzwa shuleni 

vi. Ni marufuku kutukana shuleni 

vii. Ni marufuku kupata mimba/ kumpa mimba mwanafunzi ukifanya ivo 

utafukuzwa 

viii. Ni marufuku kuvuta sigara, bangi na madawa ya kulevya ukikamatwa 

unafukuzwa shule 

ix. Kutii kengele ni jambo la lazima 

x. Lazima kutii bendera ya Taifa na wimbo wa Taifa. 

 
 

NB: KWA MAWASILIANO ZAIDI (0784630717 – MKUU WA SHULE) 

 

 

 

 

 

 

 



THE PRESIDENT’S OFFICE 

REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT 

LAKE NATRON SECONDARY SCHOOL 
P. O. BOX 88 

LOLIONDO 

 

FORM FOR MEDICAL EXAMINATION 

This form must be completed by government Medical Officer 
Student’s full name…………………………………………………………………………………………………… 

 

T.B. Test …………………………………………………………………………………………………………………… 

 

Urine Analysis…………………………………………………………………………………………………………… 

 

Blood pressure…………………………………………………………………………………………………………. 

 

Eye Test…………………………………………………………………………………………………………………… 

 

Ear Test…………………………………………………………………………………………………………………... 

 

Widal Test ………………………………………………………………………………………………………………. 

 

Pregnancy Test………………………………………………………………………………………………………… 

 

BS Test……………………………………………………………………………………………………………………… 

 

H.I.V Test………………………………………………………………………………………………………………….. 

 

Brucellosis Test…………………………………………………………………………………………………………. 

 

 

Additional information; please if there is any case detected apart from the above mentioned, try 

to inform the school through this form for better future of the child and the school at large. 

TO BE FILLED BY THE GOVERNMENT MEDICAL OFFICER. 

I certify that the above mentioned student is able? Disable to pursue his/her studies. 

Signature and rubber stamp………………………………………………………… 

Designation……………………………………………………………………………………. 

Station…………………………………………………………………………………………….. 

Date of …………………………………………………………………………………………… 

 



 


