

OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA NGORONGORO



SHULE YA SEKONDARI NAINOKANOKA
S.L.P 05, NGORONGORO – ARUSHA
SIMU:0688 328355 Mkuu wa Shule

Kumb.Na.NHS/S4483/KJS/VOL.VII/01

Jina la Mwanafunzi:.....

S.L.P:.....

**YAH:MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2019 SHULE YA
SEKONDARI NAINOKANOKA**

Nafurahi kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya Sekondari Nainokanoka mwaka **2019**.

Shule ya Sekondari Nainokanoka iko umbali wa kilomita 70 kutoka Karatu Mjini na ipo katika Kijiji cha Endonyowasi (Nainokanoka) ukiwa unatoka Ngorongoro Makao au Endulen panda magari yaendayo Nainokanoka na yatakushusha Shuleni. Nauli ni Tshs.**7,000/=**

Muhula wa masomo unaanza tarehe **07/01/2019** na unatakiwa kufika/kuripoti Shuleni tarehe **06/01/2019** mwisho wa kufika ni tarehe **01/02/2019**.

MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

A) Sare za Shule

Wavulana

- | | |
|------------------------------|----|
| i) Shati nyeupe pea | 02 |
| ii) Suruali nyeusi pea | 02 |
| iii) Sweta nyekundu pea | 02 |
| iv) Viatu vyeusi (vya kamba) | 02 |
| v) Soksi nyeusi | 02 |
| vi) Track suit nyeusi | 02 |

Wasichana

- | | |
|------------------------------|--|
| i) Shati nyeupe pea | 02 |
| ii) Sketi nyekundu | 02 |
| iii) Sweta nyekundu pea | 02 |
| iv) Viatu vyeusi (vya kamba) | 02 |
| v) Suruali nyekundu | 02 (Za kuvalia ndani ya sketi kwa ajili ya baridi) |
| vi) Soksi nyeupe | 02 |
| vii) Track suit nyeusi | 02 |

B) Sare za Michezo

i) T- shirt ya njano	02
ii) Bukta ya njano	02
iii) Raba	01
iv) Soksi za michezo (ndefu)	02

C) Vifaa vya Darasani

i) Daftari kubwa (Q4)	10
ii) Kalamu za wino	10
iii) Mkebe wa hesabu	01
iv) Mkoba wa kubebea daftari	01

D) Vifaa vya Bweni na Usafi

i) Godoro 2½inch	
ii) Shuka za pink	02
iii) Blanket	01
iv) Sanduku la chuma	01
v) Ndoo ya kuogea lita 10	01
vi) Taulo	01
vii) Toilet paper	04
viii) Ndala za kuogea	
ix) Jembe lenye mpini (wavulana)	
x) Rubber squeezer (mopa) (wasichana)	
xi) Sabuni za kufulia na kuogea za kutosha	
xii) Nguo za ndani	

E) Vifaa vingine

Aje na sahani 01, bakuli 01, kikombe 01 na kijiko vyote viwe vya aluminium.

MUHIMU

Mzazi umpatie mwanao Pocket Money (Fedha za matumizi yake binafsi Shuleni)

SHERIA NA KANUNI MUHIMU MUHIMU ZA SHULE

Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa Sheria Na.10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia yenye dhamana ya Elimu Nchini na Ofisi ya Rais TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti Shuleni.

- i) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- ii) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya Shule kulingana na ratiba ya Shule ni lazima.
- iii) Kushiriki vizuri kufanya maandalio ya jioni (Preparation)
- iv) Kuwahi katika kila shughuli za Shule na nyingine utakazopewa.
- v) Kufahamu mipaka ya Shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya Shule.
- vi) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya Shule
- vii) Kuvaa sare za Shule wakati wote unapotakiwa
- viii) Kuzingatia ratiba ya Shule wakati wote
- ix) Kutunza mali za UMMA

MAKOSA YAFUATAYO YANAWENZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA SHULE

- a) Wizi
- b) Uasherati na ushoga
- c) Ubakaji
- d) Ulevi, na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji sigara, bangi, cocaine, mirungi, kuberi na kadhalika.
- e) Kupigana na kupiga
- f) Kuharibu kwa makusudi mali ya UMMA
- g) Kudharau Bendera ya Taifa
- h) Kuwa mjamzito/kupata mimba
- i) Kutoa mimba
- j) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuruvuga amani na usalama wa Shule au watu.
- k) Kukataa adhabu kwa makusudi.

l) Kuwa na simu ya mkononi

**MAKUBALIANO KATI YA MWANAFUNZI NA SHULE
(Ijazwe na mwanafunzi mwenyewe)**

Mimi(Jina kamili) ambaye ni mwanafunzi niliyemaliza darasa la saba katika Shule ya Msingimwakanimefurahi kupangwa katika Shule ya Sekondarina ninaahidi kuwa nitazingatia mambo yote ya msingi niliyoelekezwa hapo juu na endapo nitaenda kinyume, sheria zichukuliwe juu yangu.

Ni mimi(Jina) SahihiTarehe.....

**MAKUBALIANO KATI YA MZAZI NA SHULE
(Ijazwe na mzazi/mlezi wa mwanafunzi)**

Mimi(Jina la mzazi/mlezi) ambaye ni mzazi/mlezi wa mwanafunzi aitwayekidato chamwakanakiri na kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo yote yatakayotolewa na Shule dhidi ya mwanangu.

Endapo mwanangu atashindwa kufuata kanuni na sheria zilizobainishwa hapo juu achukuliwe hatua na sheria zinazostahili.

Ni mimi(Jina) SahihiTarehe.....

KARIBU NAINOKANOKA SEKONDARI

Elipokea S.Masare
Mkuu wa Shule

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

PART A:

To the medical officer

.....
.....
.....
.....

Mr/Mrs/Miss.....

Please examine the above named candidate as to his/her physical and mental fitness for full time secondary education. The examination categories is as outlined below each of which may render or require special attention to the candidate in case of any defect(s)

Pregnancy (category iv) will render a girl candidate ineligible for the secondary education.

- i) a) Eye - sight
- b) Hearing
- c) Limbs
- d) Speech
- e) Venereal Disease
- f) Leprosy
- g) Epilepsy
- ii) Neuroses
- iii) Others serious disease
- iv) Pregnancy

DATE: SIGNATURE

PART B: (To be filled by medical officer)

I have examined the above named and consider that he/she if fit/unfit time secondary education

- i) a) Eye - sight
- b) Hearing
- c) Limbs
- d) Speech
- e) Venereal Disease
- f) Leprosy
- g) Epilepsy
- ii) Neuroses
- iii) Others serious disease
- iv) Pregnancy

DATE.....SIGNATURE.....