
 

 

 
EMANYATA SECONDARY SCHOOL
P. O. BOX 13 LOLIONDO 
ARUSHA- TANZANIA
Website: http://emanyataschool.weebly.com/
Email: emanyattasecondary@gmail.com

 
Mzazi/mlezi wa: ……………………………………………

YAH:- MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE 
SEKONDARI KIDATO CHA KWANZA NA VIDATO VINGINE (KWA 
WANAOHAMIA) MWAKA

 
1. UTANGULIZI: 

Ninayo furaha kubwa kukukaribisha katika shule ya Sekondari EMANYATA kwa
mwaka 2021. 
 

� Hongera sana. Shule hii ambayo ni ya bweni na mchanganyiko, itafunguliwa kwa kidato 
cha kwanza tarehe 11 Januari, 2021
lazima ukamilishe mahitaji yalioorodheshwa katika fomu hii ya kujiunga.
mwanafunzi atakayekuwa amechaguliwa kujiunga na shule yetu na kushindwa kuripoti 
ndani ya wiki mbili baada ya shule kufunguliwa ama tarehe iliotajwa katika fomu hii basi 
nafasi yake itatolewa kwa mwanafunzi mwingine wa akiba.

  
2. MASOMO : 

 Umechaguliwa kuchukua masomo yafuatayo:
language,Kiswahili,History,Civics, Geography, Biology, Chemistry, Physics, Basic 
mathematics na Agricultural science.Shule ina vitabu ila havitos
kuwa na chake kwa kila somo 
vitabu afanye hivyo.Masomo yataanza rasmi mara tu baada ya kufungua shule.
 

3. MAHALI SHULE ILIPO

 Emanyata sekondari ni shule ya jamii ya wafugaji wakazi wa Wilaya ya 
Ngorongoro.Shule hii    inamilikiwa na chombo cha udhamini wa ma
AIGWANAK TRUST na kusimamiwa na shirika la 
ipo katika kijiji cha Ololosokwan, Kata ya Ololosokwan, Tarafa ya Loliondo, Wilaya ya 
Ngorongoro.Ipo umbali wa karibia kilomi
Ngorongoro.Emanyata sekondari ni shule ya mchanganyiko (wasichana na Wavulana) na ni ya 
mchepuo wa sayansi kilimo.Inatoa msisitizo wa wanafunzi wake kuongea lugha ya kiingereza na 
inatilia mkazo ufundishaji wa masomo ya sayan
wenye vipaji maalum.Tuna mandhari ya kuvutia na kujifunzia
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MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA EMANYATA               

KIDATO CHA KWANZA NA VIDATO VINGINE (KWA 
MWAKA  2021. 

Ninayo furaha kubwa kukukaribisha katika shule ya Sekondari EMANYATA kwa

Hongera sana. Shule hii ambayo ni ya bweni na mchanganyiko, itafunguliwa kwa kidato 
11 Januari, 2021siku ya Juma tatu.Ili uweze kupokelewa shuleni ni 

lazima ukamilishe mahitaji yalioorodheshwa katika fomu hii ya kujiunga.
mwanafunzi atakayekuwa amechaguliwa kujiunga na shule yetu na kushindwa kuripoti 
ndani ya wiki mbili baada ya shule kufunguliwa ama tarehe iliotajwa katika fomu hii basi 
nafasi yake itatolewa kwa mwanafunzi mwingine wa akiba. 

uchukua masomo yafuatayo:-English 
language,Kiswahili,History,Civics, Geography, Biology, Chemistry, Physics, Basic 
mathematics na Agricultural science.Shule ina vitabu ila havitoshi kwa kila mwanafunzi 

kwa kila somo hivyo tunashauri yeyote mwenye uwezo wa kujinunulia 
vitabu afanye hivyo.Masomo yataanza rasmi mara tu baada ya kufungua shule.

MAHALI SHULE ILIPO : 

Emanyata sekondari ni shule ya jamii ya wafugaji wakazi wa Wilaya ya 
Ngorongoro.Shule hii    inamilikiwa na chombo cha udhamini wa malaigwanani kiitwacho 
AIGWANAK TRUST na kusimamiwa na shirika la “Pastoral Women Council” 

Ololosokwan, Kata ya Ololosokwan, Tarafa ya Loliondo, Wilaya ya 
Ngorongoro.Ipo umbali wa karibia kilomita 52 toka Mji wa Wasso-makao makuu ya wilaya ya 
Ngorongoro.Emanyata sekondari ni shule ya mchanganyiko (wasichana na Wavulana) na ni ya 
mchepuo wa sayansi kilimo.Inatoa msisitizo wa wanafunzi wake kuongea lugha ya kiingereza na 
inatilia mkazo ufundishaji wa masomo ya sayansi kwa vitendo.Pia ina walimu waliobobea na 

ndhari ya kuvutia na kujifunzia 

 

YA EMANYATA               
KIDATO CHA KWANZA NA VIDATO VINGINE (KWA 

Ninayo furaha kubwa kukukaribisha katika shule ya Sekondari EMANYATA kwa 

Hongera sana. Shule hii ambayo ni ya bweni na mchanganyiko, itafunguliwa kwa kidato 
.Ili uweze kupokelewa shuleni ni 

lazima ukamilishe mahitaji yalioorodheshwa katika fomu hii ya kujiunga. Endapo 
mwanafunzi atakayekuwa amechaguliwa kujiunga na shule yetu na kushindwa kuripoti 
ndani ya wiki mbili baada ya shule kufunguliwa ama tarehe iliotajwa katika fomu hii basi 

language,Kiswahili,History,Civics, Geography, Biology, Chemistry, Physics, Basic 
hi kwa kila mwanafunzi 

enye uwezo wa kujinunulia 
vitabu afanye hivyo.Masomo yataanza rasmi mara tu baada ya kufungua shule. 

Emanyata sekondari ni shule ya jamii ya wafugaji wakazi wa Wilaya ya 
laigwanani kiitwacho 

 (PWC).Shule hii 
Ololosokwan, Kata ya Ololosokwan, Tarafa ya Loliondo, Wilaya ya 

makao makuu ya wilaya ya 
Ngorongoro.Emanyata sekondari ni shule ya mchanganyiko (wasichana na Wavulana) na ni ya 
mchepuo wa sayansi kilimo.Inatoa msisitizo wa wanafunzi wake kuongea lugha ya kiingereza na 

si kwa vitendo.Pia ina walimu waliobobea na 
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3.0 VIFAA VYA KUJA NAVYO SHULENI 

i. Baadhi ya vifaa vya darasani unavyotakiwa kuja navyo 
� Daftari 15 (Counter book Quire 3) na kalamu za kutosha  
� Madaftari madogo 6 kwa ajili ya mazoezi 
� Rula 1 
� Mathematical set 1 
� Dictionary Oxford – English to English 
� Vitabu binafsi  vya rejea vya masomo yanayofundishwa Sekondari vya kidato husika. 
� Begi la kubebea  madaftari na vitabu (Mifukoya plasitic ni marufuku kuonekana nayo 

hapa Shuleni) 
� File kwa matumizi binafsi kwa ajili ya kutunza kumbukumbu za masomo hasa mitihani 

(Past paper) 
� Unatakiwa kuja naRim paper (Karatasi nyeupe) kwa matumizi binafsi hasa kipindi cha 

majaribio ya wiki na mwezi. 
 

ii. Vifaa na mahitaji mengine ya Mwanafunzi 
� Vyombo vya kulia chakula (Sahani,Kikombe,Bakuli na kijiko –Sahani za bati 

(Aluminium) au mifupa 
� Taulo ya kuogea/ Kanga pea mbili kwa wasichana 
� Ndala za kuogea 
� Shuka mbili au zaidi za rangi ya light blue. 
� Toilet paper za kutosha kwa matumizi binafsi 
� Uje na sanduku la chuma (trunk) lililo imara na kofuli imara. 
� Uje na ndoo ya maji ya lita 10 kwa matumizi binafsi 

� MUHIMU SANA .Uje na Godoro la sponchi la futi 2
�

�
  au 31/2 kwa 6 lenye foronya na 

aina ya “TANFORM ”. Aina nyingine ya magodoro yamebainika kusinyaa mapema sana 
baada kutumiwa. 

� Dawa ya meno,Mswaki,Kiwi,Chandarua,Mafuta ya kujipaka,Sabuni miche 3 au Zaidi 
 

iii.  Vifaa vya usafi 
� Mvulana aje na Jembe lenye mpini na hard broom ngumu kwa ajili ya usafi ya maeneo 

yao ya usafi watakayopangiwa 

Msichana aje na Jembe lenye mpini na Fagio za chelea kwa ajili usafi wa maeneo ya usafi 
atakayopangiwa 

 
4. MAHITAJI MUHIMU YA SHULE NA UTARATIBU WA MALIPO: 

i) Gharama ya fomu: Unatakiwa kulipa Tsh. 5000/=, ikiwa ni gharama ya fomu ya 
kujiunga na usajili shuleni(Registration fee).Kiasi hiki kitalipwa wakati wa kuchukua 
fomu.   

ii)  Ada/karo: Jumla ya karo ya shule kwa mwaka wa masomo ni Tsh. 
1,200,000/=.Malipo haya yatalipwa kwa mihula miwili ama mara moja kutegemea 
uwezo wa mlipaji.Muhula wa kwanza ni Tsh. 600,000/=na wa pili ni Tsh. 
600,000/=.ya hani kwa nusu muhula utalipa TSH 300,000  jumla kwa muhula ni  
600,000. 



  

3 
 

iii)  Karo ya shulena michango yote ya shule zilipwe Kupitia akaunti ya shule ya 
sekondari Emanyata benki ya NMB,Tawi la Loliondo.Akaunti nambari: 
41102300010 na kuleta “pay-in-slip”  kwa Mhasibu wa shule tayari kukatiwa 
stakabadhi.Hakuna pesa yoyote itakayopolekewa mikononi hata kama ni 5000. 

MAJUMUISHO YA MALIPO YA KARO YA SHULE NA MICHANGO M ENGINE YA 
SHULE NI KAMA IFUATAVYO. 

MALIPO   
AINA YA MALIPO MUHULA 

WA I 
MUHULA 
WA II 

i) KARO          
600,000 

            
600,000 

ii)  MATIBABU(MEDICAL) FEE 10,000 10,000 
iii)  MCHANGO WA MAABARA 50,000  
iv) MITIHANI YA NDANI 10,000 10,0000 

JUMLA YA ADA NA MICHANGO KWA MWAKA NI 
1,290,000/= 

  

MUHIMU :Michango hii haijumuishi ada za Mitihani ya Taifa inayotungwa na Baraza la 
Mitihani  La Tanzania. 

MAHITAJI MENGINE MUHIMU: 
1)SARE ZA SHULE; 

a)msichana; sketi 2nyekundu; suruali 2nyekundu ya kuvaa na sketi; swetakijani ; ;T-shirt 2 
zenye nembo ya shule (zitapatikana shuleni kwa gharama ya Tsh 24,000/= zote mbili),  
mvulana;suruali 2nyeusi; sweta 1kijani ;; T-shirt 2 zenye nembo ya shule (zitapatikana shuleni 
kwa gharama ya Tsh 24,000/= zote mbili) Nguo za kazi(Shamba dress) ; wasichana sketi 2 za 
kaki; wavulana suruali 2 za kaki nguo hizi watavaa na T-shirt hizo zenye nembo ya 
shule;;Mwanafunzi avae sare wakati akisafiri na anapokuwa shuleni; 
Muhimu : kwa wanafunzi wanaohamia shule wanapaswa  kufanya mawasilianona uongonzi wa 
shule ili wapewe maelekezo ya SARE za madarasa wanaohamia. 
b) Mwanafunzi aje na shati 2 nyeupe mikono mifupi; 
c)Truck suit ya Light blue yenye mistari meupe pembeni(inapatikana shuleni kwa garama ya 
32,000/= yenye nembo ya shule.hatupokei truck suit wala t-shirt isiyokuwa na nembo ya 
shule, hivyo mwanafunzi aje na fedha shuleni atazikuta. 
d)Viatu vyeusi vya ngozi, vya kufunga na kamba; visigino visiwe virefu zaidi ya 
inchi moja na nusu ama vya ghorofa.Viatu visiwe na urembo wa aina 
yoyote,Soksinyeupe jozi mbili kwa wasichana na nyeusi kwa wavulana. 
e)Raba kwa ajili ya michezo; 
f) Ajena Bukta ya michezo 
f)Chandarua kwa ajili ya kujikinga na mbu; 
g)Malapa ya kuogea na ndoo ya kuogea(chipsi); 
h) Shuka mbili za rangi ya bluu kwa wavulana na nyekundu iliopauka(pink) kwa 
wasichana;na blanketi moja. 
i)Vifaa vya usafi; dekio(mopper) moja na squeezer moja; 
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j).Jembe lenye mpini pamoja na fyekeo moja. 
k). Daftari kubwa yaani counter books kumi(10),penseli,rula; kalamu za kutosha(za 
wino bluu ama nyeusi); na bofa aina ya oxford; 
l). Sanduku imara la bati au chuma na kufuli yake; 
M) Aje na godoro lenye ukubwa wa futi 2 na Nusu; 
N) Aje naOXFORD Dictionary English to English 
O. Aje ndoo ndogo ya maji kwaajili kuogea. 
P. Mwanafunzi aje na rimu mbili za mwaka mzima kwa ajili ya mazoezi ya kila 
siku; za A4-Papers. 
 
ANGALIZO: 

a)  Mwanafunzi hataruhusiwa kuvaa nguo za nyumbani tofauti na zile 
zilizoorodheshwa kwenye fomu hii ya maagizo; 

b) Mwanafunzi ni lazimza awe na nywele fupi; na haruhusiwi kunyoa 
kimitindo au kusuka; 

c) Kila mzazi au mlezi anatakiwa kufika hapa shuleni na mtoto wake ili 
amkabidhi kwa uongozi wa shule.Uhakikishe kuwa mwanao hajabeba 
vyakula;redio;simu au kifaa chochote kinachoathiri masomo au silaha ya 
aina yoyote ile;Mwanafunzi atakayekuja mwenyewe bila mzazi au mlezi 
hatapokelewa; 

d) Mawasiliano yoyote yanayohusu hali ya mtoto yafanyike kati ya mzazi au 
mlezi na ofisi ya Mkuu wa Shule; 

e) Mwanafunzi atakabidhiwa nakala ya sheria, kanuni na taratibu za shule 
mara atakapofika shuleni na atapaswa kuzitii na kuzifuata,endapo 
atazikiuka ataonywa na akiendelea kuvunja sheria za shule atafukuzwa 
shule. 

 
 
 
 
 
SHERIA ZA SHULE: 2021 
Sheria za shule zimetungwa kwa kufuata sheria kuu za nchi na maadili ya kijamii na 
Kitaifa.Aidha baadhi ya sheria za shule hutungwa kwa kuzingatia mazingira ya shule na kanuni 
za Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi.Hizi zote zinalenga kuboresha uendeshaji wa shule 
za sekondari kwa ufanisi zaidi.Sheria zote zinalenga kumjenga mwanafunzi kiakili na kimaadili 
ili hatimaye aweze kulitumikia Taifa kwa uadilifu. 

Mwanafunzi uliyepewa nafasi hii unatakiwa kuzingatia mambo yafuatayo kwa kipindi chote 
utakapokuwa hapa shuleni; 

� Utii; 



  

5 
 

� Heshima; 

� Usafi wa lugha, mwili na mavazi; 

� Kuondoka na urudi shuleni kwa muda ama tarehe zilizopangwa; 

� Kufuata kikamilifu ratiba ya shule na kuwahi kukamilisha kazi zote ulizopangiwa; 

� Ni wajibu kuhudhuria vipindi vyote tisa kwa siku za masomo; 

� Kuwa katika eneo la shule wakati wote na kuomba ruhusa ya kibali cha maandishi ya 
kutoka nje ya mipaka ya shule kwa siku na muda maalum inapolazimu.Wazazi 
wanaruhusiwa kuja kuwaona watoto wao Jumapili ya kwanza ya mwanzo wa kila mwezi 
kuanzia saa 4:00asubuhi hadi saa 10:00 jioni; 

� Kulipa ada na michango mingine ya shule kwa wakati ili kukwepa usumbufu usio wa 
lazima; 

� Kufanya majaribio na mitihani yote ya ndani, Timilifu na ile ya Baraza la Mitihani la 
Tanzania. 

� Ni wajibu wa kila mwanafunzi kuwasiliana kwa ama kuzungumza lugha ya kiingereza 
pindi anapokuwa hapa shuleni.  

� Kila mwanafunzi ni lazima avae sare ya shule anapokuwa darasani na anapotoka nje ya 
shule.Pia awe kwenye shamba dress wakati wote anapokuwa nje ya darasa na siyo 
vinginevyo. 

� Ni wajibu wa kila mwanafunzi kulinda na kutunza mali ya shule. 

� Kila mwanafunzi itamlazimu kulala katika bweni alilopangiwa na sio vinginevyo. 

� Mwanafunzi haruhusiwi kutembelea nyumba za walimu/watumishi isipokuwa kwa kibali 
maalumu. 

� Ni marufuku kwa mwanafunzi yeyote kuleta vyakula shuleni; 

� Mwanafunzi haruhusiwi kuingia ofisi za walimu au ofisi ya mkuu wa shule bila kibali 
maalum. 

� Mwanafunzi haruhusiwi kuingia jikoni na kula chakula kabla ya muda wa kula labda iwe 
ni kwa kibali maalum. 

� Ni marufuku mwanafunzi kuwa na simu ya kiganjani shuleni. 

� Mwanafunzi anapokuwa shuleni ni sharti awe ama akae sehemu za wazi na sio mafichoni 
ama gizani. 

� Ni marufuku mwanafunzi kuja shuleni na silaha ya aina yoyote ile. 



  

6 
 

MAKOSA YANAYOWEZA KUMFUKUZISHA MWANAFUNZI SHULE NI PAMOJA 
NA YAFUATAYO: 

• Ulevi,uvutaji sigara, dawa za kulevya, uvutaji bangi n.k. 

• Kupigana au kumsababishia mwanafunzi mwingine majeraha; 

• Kushawishi au kushiriki katika mgomo wa aina yoyote ile; 

• Kubeba au kubebesha mimba; 

• Uasherati au kuwa na uhusiano wa kimapenzi ndani na nje ya shule; 

• Wizi; 

• Kuoa au kuolewa; 

• Ubakaji. 

MAKOSA YANAYOMSABABISHA MWANAFUNZI KUSIMAMISHWA MAS OMO 
(SUSPENSION): 

� Kugombana au kutoa maneno machafu; 

� Kukataa adhabu; 

� Mwanafunzi wa kike kumfulia nguo mwanafunzi wa kiume; 

� Kuonesha dharau kwa watumishi au kwa wanafunzi wengine; 

� Kutembelea bweni la jinsi nyingine bila kibali maalum; 

� Kutembelea vilabu vya pombe, kumbi za starehe, kambi za kitalii bila kibali 
maalum,nyumba za kulala wageni yaani Guest house n.k. 

� Kupika shuleni bila kibali maalum; 

� Utoro 

9. MAELEZO MENGINE KUHUSU SHULE YA SEKONDARI EMANYA TA:  
I. Mahali shule ilipo (usafiri):  

Emanyata sekondari ni shule ya jamii ya wafugaji wakazi wa Wilaya ya Ngorongoro.Shule hii 
inamilikiwa na chombo cha udhamini wa malaigwanani kiitwacho AIGWANAK TRUST na 
kusimamiwa na shirika la Pastoral Women Council (PWC).Shule hii ipo katika kijiji cha 
Ololosokwan, Kata ya Ololosokwan, Tarafa ya Loliondo, Wilaya ya Ngorongoro.Ipo umbali wa 
karibia kilomita 52  toka Mji wa Wasso-makao makuu ya wilaya ya Ngorongoro.Emanyata 
sekondari ni shule ya mchanganyiko (wasichana na Wavulana) na ni ya mchepuo wa sayansi 
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kilimo.Inatoa msisitizo wa wanafunzi wake kuongea lugha ya kiingereza na inatilia mkazo 
ufundishaji wa masomo ya sayansi kwa vitendo.Pia ina walimu waliobobea na wenye vipaji 
maalum.Tuna mandhari ya kuvutia na kujifunzia. 

II. LIKIZO: Kila mwanafunzi atapaswa kwenda likizo ama kuondoka shuleni kama 
itakavyopangwa na shule labda iamuliwe vinginevyo na uongozi wa shule kwa wanafunzi 
waishio kwenye mazingira hatarishi.Hata hivyo mwanafunzi atatakiwa awe amemaliza kulipa 
ada ya shule na kurudisha vifaa na vitabu vya shule kabla hajaondoka.Wazazi na walezi 
mnakumbushwa kuandaa nauli mapema na kushirikiana na uongozi wa shule kuweka utaratibu 
mzuri na salama wa kuwasafirisha wanafunzi wakati wa likizo ili kuwaepusha kuingia katika 
mitego vishawishi. 
Natumia  fursa hii kukukaribisha sana hapa shuleni Emanyata Sekondari na ni 
matarajio yangu kuwa ufikapo hapa shuleni utaitumia vyema nafasi hii ya kipekee 
kwa kujifunza kwa dhati. Asante sana na karibu Emanyatta. 

 
 
 
…………………. 

SOMOINE JEREMIAH 
Mkuu wa Shule 

 
Mawasiliano : 0692168338/ 0768571209. 
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                    PRESEDENT OFFICE 

REGINAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT  

NGORONGORO DISTRICT  

 EMANYATA SECONDARY SCHOOL 

       MEDICAL EXAMINATION FORM 2021 

To be completed by medical officer only                                                                   Name of student 

…………………………………….Age………………………….. 

1.   HIV test…………………………………………………………………………………… 

2 .   Blood count [white & red………………………………………………………………. 

3.    Urine examination…………………………………………………………………………….. 

4.    UTP………………………………………………………………………………………………….. 

5.    Stool examination………………………………………………………………………………… 

6  .  Syphilis test………………………………………………………………………………………….. 

7.    TB test……………………………………………………………………………………………….. 

8 .   Ear test……………………………………………………………………………………………………… 

9  .  Eye test………………………………………………………………………………………………………. 

10.  Abdomen……………………………………………………………………………………………………… 

11.  Spleen…………………………………………………………………………………………………………… 

12 . Additional  information or any other physical ,mental hereditary or infections diseases 

……………………………………………………………………………………………………………………………… 

        [Please state nature of treatment] 

 

Medical certificate 

I certify that the above mentioned student has been examined and found him/her to be fit /unfit to 

pursue further education.[delete whichever not needed 

Name……………………………………………………..signature………………………… 

 


