
 

 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA WILAYA YA NGORONGORO

SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA NGORONGORO.
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Mob 0622692681/0685758141(HEADMISTRESS

    Mob No
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KUMB.NA.NGSS/ST/ADM/J.1 F.I

Ndg………………………MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI……………………………….

S. L. P. …………………………………

YAH: MAELEZO YA KUJIUNG
NGORONGORO

Ninafurahi kukutaarifu kwamba
shule ya sekondari ya wasichana Ngorongoro
 Shule ya Sekondari ya wasichana N
wilaya ya Ngorongoro umbali wa 
Ngorongoro (Loliondo). 
 Usafiri wa basi kutoka mji wa Loliondo unapatikana katika kituo cha mab
hadi Karatu ambapo utatakiwa kupanda gari toka karatu hadi shuleni (Kituo ni Esere) kwa 
nauli ya Tsh 8,000/= 
Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe 11/01/2021
shuleni kuanzia tarehe09 /01
Ni matarajio yetu kuwa mwanafunzi ataripoti kwa wakati

Karibu sana katika shule ya
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OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA  

HALMASHAURI YA WILAYA YA NGORONGORO 

SEKONDARI YA WASICHANA NGORONGORO.

(HEADMISTRESS) 

Mob No. 0620223875 (SECONDMASTER) 

0621423117(MALEZI) 

                                                              TAREHE 18/12/2020 

KUMB.NA.NGSS/ST/ADM/J.1 F.I/2021  

MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI……………………………….

S. L. P. ………………………………… 

YAH: MAELEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA 
NGORONGOROMWAKA 2021. 

kwamba mwanao amechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika 
wasichana Ngorongoro mwaka 2021, HONGERA SANA.

hule ya Sekondari ya wasichana Ngorongoro ni shule pekee ya wasichana iliyopo katika 
umbali wa takribani kilometa 319kutoka Makao Makuu ya Wilaya ya 

Usafiri wa basi kutoka mji wa Loliondo unapatikana katika kituo cha mabasi cha Loliondo 
apo utatakiwa kupanda gari toka karatu hadi shuleni (Kituo ni Esere) kwa 

nza wa masomo unaanza tarehe 11/01/2021, Mwanafunzi anatakiwa ku
09 /01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe30 /01/2021

Ni matarajio yetu kuwa mwanafunzi ataripoti kwa wakati. 

aribu sana katika shule ya sek0ondari ya  wasichana Ngorongoro.

……………………………………. 

SARAH A. MUNISY 
MKUU WA SHULE 

 

 

 

 

SEKONDARI YA WASICHANA NGORONGORO. 

MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI……………………………….   

YA WASICHANA 

kidato cha kwanza katika 
HONGERA SANA.!! 

ni shule pekee ya wasichana iliyopo katika 
Makuu ya Wilaya ya 

asi cha Loliondo 
apo utatakiwa kupanda gari toka karatu hadi shuleni (Kituo ni Esere) kwa 

natakiwa kuripoti 
/2021. 

wasichana Ngorongoro. 



2 

 

MAHITAJI MUHIMU YA MWANAFUNZI 

1 SARE 

i. Sketi 2-kwaajili ya darasani ambazo zitashonewa shuleni kuondoa usumbufu wa kukosea 
rangi pamoja na mishono kwa gharama ya Tsh 20,000/= kwa kila sketi moja. 

ii.  T-shirt 2 zenye nembo ya shule kwa gharama ya Tsh 10,000/= kwa kila moja ambazo 
zitapatikana shuleni. 

iii.  Shati 2 nyeupe yenye mikono mifupi ambazo atatakiwa kuja nazo. 
iv. Sweta 2 ambazo zitaagizwa shuleni kuondoa kuchanaganya rangi kwa gharama ya Tsh 

15,000/= kwa kila moja (za Kenya). 
v. Viatu vyeusi vyangozi vyenye kamba visivyo nakisiginojozi 2.Mwanafunzi atatakiwa 

kuja navyo. 
vi. Soksi(stokings) nyeupe jozi 2 ama Zaidi. 

vii.  Neck tie 02 ambazo zitapatikana shuleni kwa gharama ya Tsh 3,000/= kila moja 
 
1.1 Nguo za kushindia: (shamba dress) 

i. Sketi 2 ambazo zitashonewa shuleni kuepuka kuchanganya rangi na mshono kwa 
gharama ya Tsh 20,000/= kwa kila moja. 

ii.  Kanga au kitenge pea moja au Zaidi kwaajili ya matumizi ya usafi 
iii.  Taulo moja la rangi yeyote ambalo atatakiwa kuja nalo. 

 
1.2Nguo za michezo  

i. Tracksuit 01yenye nembo ya shule itapatikana shuleni kwa Tsh 30,000/= 
ii.  Aje na Raba nyeupe jozi moja  
iii.  Pia aje na jezi pea moja nyeupe (Bukta na tisheti) kwaajili ya michezo. 
iv. Stocking socks za rangi nyeupe kwajili ya kuvalia ndani ya bukta wakati wa michezo. 

1.3 Vifaa vya bweni 
i. Shuka (bed sheet) 2 rangi ya pink ambazo mwanafunzi atatakiwa kuja nazo. 

ii.  Godoro lenye unene usiopungua inchi 4 na upana wa futi 21/2 kwa futi 6 (tafadhali 
zingatia unene usiopungua inchi  4 na sio vinginevyo) 

iii.  Neti ya mbu 3ft x 6ft  
iv. Blanketi 1 rangi yoyote  
v. Tranker 1 ya bati ngumu 

NB: Nguo za nyumbani haziruhusiwi. 

             1.4 Vifaa vya taaluma. 

i. Madaftari 10 quire 3 
ii.  Dictationary /kamusi (kingereza kwa kingereza) 
iii.  Begi la kubebea madaftari (liwe madhubuti  SIO RASKETI) 
iv. Kalamu za wino zisizopungua 10, penseli zisizopungua 5 na rula 
v. mathematical set 

vi. Karatasi za matumizi ya kuandikia  (Ream paper 1) 
vii.  Faili la kutunzia mitihani moja. 

 
1.5 Vifaa vya usafi: (kwa mujibu wa waraka na 6 wa mwaka 2015) 

i. Fekeo (slasher) 1. 
ii.  Fagio ngumu (hard broom) 01 na rubber squizer 01 
iii.  Toilet paper 5 sabuni za kufulia na kuogea za kutosha  
iv. Vyombo vya chakula (sahani, bakuli, kikombe na kijiko vyote vya aluminium/bati) 
v. Ndoo 01 ya kuogea lita 10. 
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1.6 Matibabu  

Kwa mujibu wa waraka wa elimu Na 6 wa mwaka 2015 kila mzazi atatakiwa kugharamikia 
matibabu ya mtoto wake. Hivyo hakikisha mwanao anakuja naBima ya afya kwa mwenye nayo 
ama kiasi cha shilingi 6000/= kwa ambae hana ili atafutiwe Bima ya kaya. 

2. SHERIA ZA SHULE:  

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978. Aidha shule  
inazingatia miongozo yote inayotakiwa na Wizara yenye dhamana ya Elimu  nchini. Unatakiwa 
kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa 
nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.  

1. Heshima kwa viongozi. Wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa 
ujumla ni jambo la lazima. 

2. Mawasiliano yote katika njia ya mazungumzo na maandishi ni lazima yafanyike kwa 
lugha ya kiIngereza isipokua tu katika somo la Kiswahili na vipindi vya dini kwa kipindi 
chote uwapo shuleni. 

3. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu. 
4. Kuwahi katika shughuli za shule na nyingine utakazopewa na wazazi/walimu ni muhimu. 
5. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na 

nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uwanafunzi wako katika shule hii. 
6. Kuheshimu wimbo wa Taifa, Bendera ya Taifa, wimbo wa shule, picha za viongozi ni 

lazima. 
7. Kuzingatia usafi wa mwili na mazingira ya shule ni sharti na siyo hiari. 
8. Kuzingatia ratiba ya shule na kuvaa sare za shule wakati wote unapotakiwa kuwa hivyo 
9. Wanafunzi hawaruhusiwi kutembelea maeneo yafuatayo  kwa sababu zozote zile 

a) Vilabu vya pombe  
b) Majumba ya starehe kama night clubs, pubs, kasino n.k 
c) Nyumba za kufikia za wageni. 
d) Kutembelea nyumba za watumishi 

MUHIMU. Mwanafunzi haruhusiwi kuja na simu,vipodozi ama nguo za nyumbani shuleni. 

NB: Wazazi wanaopenda kuwapeleka watoto wao sehemu hizo zilizotajwa hapo wasiwalete 
watoto wao shule hii watafute shule nyingine. 

MAKOSA YAFUATAYO YATASABABISHA MWANAFUNZI AONDOLEWE  SHULENI 
MARA MOJA. 

- Wizi  
- Ulevi wa aina yeyote  
- Uvutaji sigara , bangi na madawa ya kulevya  
- Kupigana au kupiga  
- Kuharibu mali ya umma kwa makusudi 
- Kudharau Bendera na wimbo wa Taifa  
- Kuoa au kuolewa  
- Kupata mimba au kuharibu mimba ndani na nje ya shule  
- Kukataa au kugoma adhabu kwa makusudi 
- Uasherati, ubakaji na usagaji 
- Kuacha shule kwa siku 90 mfululizo utakuwa umejifukuzisha shule mwenyewe  
- Kumiliki na kutumia simu ya mkononi. 

FOMU YA KUIKUBALI NAFASI YA KIDATO CHA KWANZA (I) 2 021 
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Fomu hii ijazwe na mzazi/mlezi pamoja na mwanafunzi aliyechaguliwa kuingia kidato cha 
kwanza kisha iletwe shuleni siku ya kuripoti (ithibitishwe na Mwenyekiti/Afisa Mtendaji wa 
kijiji wa eneo unaloishi) 

1. SEHEMU YA KWANZA (Ijazwe na mwanafunzi mwenywe) 

Mimi ……………………………………………… kwa hiari yangu ninakubali/sikubali nafasi 
niliyopewa ya kuingia kidato cha kwanza 2021 katika shule ya sekondari ya wasichana 
Ngorongoro. Nitakuwa tayari kuzifuata sheria za shule kama ilivyoandikwa kwenye ukurasa wa 
3 na 4.Nitazungumza kingereza kwa kipindi  chote niwapo shuleni na kamwe sitawasiliana kwa 
kutumia lugha nyingine yeyote ile. 

Endapo nitatenda makosa yaliyoainishwa hapo juu kisheria ni vema hatua kali ichukuliwe dhidi 
yangu ikiwa ni pamoja na kisimamishwa/kufukuzishwa shule mara moja kabla sijaleta athari 
kubwa kwa shule kinidhamu na kitaaluma. 

Tarehe ………………………….. Sahihi ya mwanafunzi…………………………………… 

 

2. SEHEMU YA PILI (Ijazwe na mzazi ama mlezi)    

Mimi ………………………………………… mzazi/mlezi wa …………………………………. 

Nakubali/ sikubali nafasi aliyopewa mtoto wangu na kwamba muda wote alioko shuleni 
analazimika kufuata sheria za shule kama ilivyoainishwa hapo juu na kuwa mtiifu kwa walimu 
ambao ndio walezi wake. 

• Nitahakikisha kuwa mtoto wangu atakuwa shule kwa kipindi chote cha masomo, na 
endapo atashindwa kuja shule kwa sababu zozote nitatoa taarifa kwa walimu mapema. 
Nimeelewa kuwa akiacha shule kwa siku 90 mfululizo kama sheria ya wizara husika 
inavyosema atakuwa amejifukuzisha shule. 

• Nitahudhuria vikao vyote vya wazazi shuleni na kufuatilia kwa ukaribu maendeleo ya 
mwanagu kinidhamu na kitaaluma. 

Sahihi ya mzazi/mlezi……………………………………..Tarehe…………………….. 

3. SEHEMU YA TATU (ijazwe na mwenyekiti/Afisa mtendaji wa kijiji) 

Mimi …………………………………………………….. ninathibitisha kuwa ndugu 
…………….. ni mzazi/ mlezi wa mtoto huyu aliyechaguliwa kuingia kidato cha kwanza katika 
shule ya  sekondari ya wasichana Ngorongoro mwaka 2021. 

Sahihi na muhuri……………………………………..Tarehe………………………….. 

Muhimu: Kurasa zote kuanzia 1 hadi ukurasa wa 7 lazima kurudishwa ofisini zikiwa zimejazwa 
vizuri na kutiwa saini na wahusika wote kwani ndiyo fomu zitakazofungua jalada la 
mwanafunzi. 

 

 

 

TAARIFA ZA MWANAFUNZI 
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1. Jina kamili ………………………………………………………..(majina matatu) 
2. Tarehe ya kuzaliwa …………………………………………..(kama ilivyo kwenye cheti) 
3. Dini ………………………………………… dhehebu ………………………………….. 
4. Mahali na wilaya alipozaliwa ……………………………………………. 
5. Shule ya msingi alikohitimu darasa la saba…………………………….. 

 

TAARIFA ZA MZAZI/MLEZI 

1. Jina kamili la baba…………………………………………………..(majina matatu) 
2. Kazi yake ……………………………………dini ………………………………….. 
3. Jina kamili la mama ………………………………………………………(majina matatu) 
4. Kazi yake ………………………………….. dini ………………………………………… 
5. Anwani na namba ya simu ya mzazi onyesha ni baba au mama 

 
Simu …………………………………..(baba)…………………………………….(mama) 

6. Nyumbani (mahali anapoishi baba/mama wa mtoto 
Wilaya …………………………………….. 
kijiji…………………………kata……………….. 

7. Jina la M/kiti wa mtaa………………………………………………………….. 
8. Jina kamili la mlezi………………………………… Iwapo mtoto haishi na wazazi wake 
9. Anwani kamili ya mlezi …………………………………. Simu……………………………… 
10. Dhehebu atokalo mzazi ambalo mtoto wake atalelewa…………………………………….. 
11. Anwani kamili ya nyumbani ambako mtoto atakwenda siku za likizo 

……………………………………………… 
……………………………………………. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

PRESIDENT OFFICE 
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REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT 

NGORONGORO DISTRICT EMBARWAY SECONDARY SCHOOL 

MEDICAL EXAMINATION FORM 2021 

To be completed by Medical officer only 

Name of student ……………………………………..Age……………………………………… 

1. HIV test …………………………………………………………………………………… 
2. Blood count (White & red)…………………………………………………………… 
3. Urine examination ………………………………………………………………………… 
4. UTP………………………………………………………………………………(For female) 
5. Stool examination ………………………………………………………………………… 
6. Syphilis test ……………………………………………………………………………… 
7. TB test ……………………………………………………………………………………… 
8. Ear test ……………………………………………………………………………………… 
9. Eye test ……………………………………………………………………………………… 
10. Abdomen …………………………………………………………………………………… 
11. Spleen ……………………………………………………………………………………… 
12. Additional information or any other physical, mental hereditary or infectious diseases  

…………………………………………………………………………………………………
…….. 
(Please state nature of treatment) 
 
 
Medical certificate  
I certify that the above mentioned student has been examined and found him/her to be 
fit/unfit to pursue further education.(delete whichever not needed) 
 
Name …………………………………… signature ……………………………………… 
Designation …………………………… station …………………………………………… 
Date …………………………………… 

 

Official stamp 

 

NB fomu hii lazima ijazwe na Daktari katika Hospitali inayotambulika na serikali kamwe 
isipelekwe kwenye vituo vya afya vya watu binafsi. 

 

 


