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Kumb Na:DD/SS/FIJ/VOLI.1/22                                                                   Tarehe 14.12.2020 
 

Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi, 

..................................................................... 

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA 2020 KWA SHULE YA 

SEKONDARI DIGODIGO 

Ninayo furaha kukufahamisha kuwa mwanao ............................................................................ 
amechaguliwa kujiunga na kidato cha KWANZA 2020 katika shule ya sekondari  Digodigo.  

MAHALI SHULE ILIPO:  

1.0 Shule ipo mkoa wa Arusha, wilaya ya Ngorongoro,Kata ya kirangi.Ukifika mji mdogo 
wa Digodigo unaweza kufika shule kwa kupanda pikipiki ama ukatembea kwa miguu 
maana Shule ipo jirani. 

 
Shule itafunguliwa tarehe  09.01.2021 siku ya jumamosi kuanzia saa 4:00 asubuhi mpaka 
saa 10:00 jioni siku hiyo hiyo ya jumamosi. 

 A: Sare ya shule na mavazi mengine ya kushindia shuleni 

i. Suruali (na mkanda wake mweusi) kama ni mvulana au sketi kama ni msichana mbili 
(2) za shule rangi ya dark blue . Suruali ziwe na mifuko miwili (2) mbele na moja (1) 
nyuma  pia upana miguuni inchi 18. 

ii.  T _shirt (2) zenye nembo ya shule. (zinapatikana shuleni kwa Tshs 7,000/= kwa kila 
moja). 

iii.  Sweta mbili (2) rangi ya dark blue (zinapatikana kwa Tshs 13,500/=). 
iv. Mashati meupe mawili ya mikono mifupi (tomato). 
v. Tai ya blue ndefu yenye mistari meupe  (pia zinapatikana shuleni kwa Tshs 3,500/= ) 

 

 



vi. Viatu vya ngozi vyeusi na visivyo na visigino virefu jozi mbili vya kufunga na 
kamba. 

vii.  Soksi jozi mbili nyeupe kama ni msichana na khaki kama ni mvulana. 
viii.  Raba na bukta rangi bluu za michezo na T-shirt rangi ya bluu zilizoandikwa Tanzania 

. 
ix. Suruali za kitambaa rangi ya khaki kama ni mvulana na kijani kama ni msichana na 

blouse yake kwa ajili ya kushindia. 
x. Tracksuit ya blue yenye mstari meupe, pia zinapatikana maduka karibu na shule. 

               
B: vifaa vya masomo 

� Uje na kounta book 10 (quire 2 or 3), madaftari madogo kumi (10) na kalamu za 
kutosha,Mkebe (mathematical set). 

� Kamusi (oxford) English to English. 
� Begi la kubebea madaftari na vitabu (mifuko ya plastiki ni marufuku). 
� Mnunulie mwanao saa ya mkononi ili aweze kutunza muda. 
� Mnunulie mwanao Jalada (file cover) moja rangi ya khaki 

� Unaombwa umnunulie mwanao vitabu vya kutosha kama vile; 
i. BIOLOGY BOOK ONE (oxford) 
ii.  Physics book one (oxford) 
iii.  Mathematics book one (oxford) 
iv. Kiswahili kidato cha kwanza (oxford) 
v. English book one (oxford) 
vi. Civics book one (oxford)Geography book one (oxford) 
vii.  History book one  (oxford) 
viii.  Geography book one (oxford) 
ix. Kitabu chochote cha michezo kama utakipata kwani shule hii ni ya michezo. 

NB 
Husichelewe kwa kusubiri sare za shule, njoo na hela mafundi wapo karibu na shule pia vifaa 
vingine vyote vya shule vinapatikana duka iliyopo karibu na shule. 
Suruali moja ya dark blue Tshs 18,000/= suruali ya kaki Tshs 17,000/= sketi ya dark blue Tshs 
18,000/= shamba dress (suruali na blouse kwa wasichana ni Tshs 32,000/=  
 
C: Vifaa Vingine. 

� Aje na godoro lenye upana wa futi mbili na nusu nchi 4 (magodoro ARUSHA/BANCO 
QFL-DODOMA) aina nyingine HAZITAPOKELEWA kwani zinadumu kwa mwaka 
moja tu. 

� Sanduku la bati kwa ajili ya kutunza vifaa vyake. 
� Aje na vifaa vya usafi kama ufagio wa ukiri na sio chelewa, jembe na mpini wake na 

ndoo ya kuogea lita kumi. 
� Aje na taulo kwa wavulana na kanga mbili kwa wasichana. 



� Wasichana aje na pedi packeti 4 
� Aje na vyombo vya kulia kama sahani, kikombe, bakuli na kijiko. 
� Aje na sabuni za kutosha dawa ya meno, mswaki na mafuta ya kupaka yasiyo na harufu 

kali. 
� Aje na viatu vya kushindia. 

� Tochi kwa dharura kama umeme utakatika. 
� Mpatie mwanao fedha za matumizi (pocket money) angalau 50,000/= au zaidi  
� Aje na toilet paper angalau pakti 4. 
� Aje na chandarua (net) nyeupe kwa wasichan na kijani kwa wavulana kwa ajili ya 

kujikinga na mbu. 
� Aje na shuka mbili rangi ya blue kwa wavulana na pink kwa wasichana. 

Viatu vya kushindia vya wazi (open shoes) maana yeboyebo haziruhusiwi  shuleni. 
 

2.0 VIFAA VYA KULIA CHAKULA 
-Sahani moja ya chakula  ya mfupa 
-Bakuli moja ya mfupa 
 -Kikombe kimoja cha mfupa 
 -Kijiko 

MUHIMU. 
Kumbuka  kama hujaripoti shuleni hadi ifikapo tarehe 09.02.2021.utahesabiwa kuwa 
umeikataa nafasi hii hivyo nguvu ya dola itatumika kwa mwanao kuja Shuleni na pia 
hakikisha umepima Afya kwenye kituo cha Afya na sio Zahanati (Fomu 
imeambatanishwa) 

 
KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI DIGODIGO. 

……… 

FIDELIS EUSEBIUS. BILALY 

MKUU WA SHULE 

Nakala: 
Mthibiti Ubora Mkuu wa Shule 
Kanda ya kazkazini magharibi, 
Arusha. 
 
Afisa Elimu (M) Arusha, 
Arusha. 
 
Mkurugenze Mtendaji, 
Halmashauri ya (w)Ngorongoro , 
Loliondo. 



SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE. 
 

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama 
ilivyorekebishwa  kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995 aidha inazingatia miongozo yote 
inayotolewa na Wizara ya Elimu na mafunzo ya ufundi, yenye dhamana ya Elimu nchini na ofisi 
ya Waziri Mkuu – TAMISEMI  yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu.Unatakiwa 
kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa 
nakala yako mara baada ya kuripoti shuleni. 
 

1. RATIBA 
i. Mwanafunzi anatakiwa kuamka saa 11:30 asubuhi tayari kwa 

mchakamchaka na kufanya usafi wa maeneo aliyopangiwa kabla ya muda 
wa kukusanyika (parade). 
Hivi ni vipindi kama vipindi vya masomo, hivyo kukosa vipindi au 
kuchelewa vipindi au kazi yoyote bila sababu maalumu ni uhalifu. 
Utaadhibiwa kwa kosa hilo na usipojirekebisha utasimamishwa shule hadi 
ujirekebishe. Hivyo basi, inabidi uheshimu kengele zote zinazogongwa 
shuleni. 

ii.  Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana 
na ratiba ya shule ni lazima 

2. UTII 
i. Mwanafunzi anapaswa kutii sheria, kanuni, miongozo na watu wote ipasavyo 

pasipo ubishi wala kusita na manung’uniko yoyote.  
ii.  Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa  
iii.  Kutunza mali ya umma na ukipoteza ama kuharibu utawajibika kulipa. 
iv. Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa  
 

3. MAZINGIRA NA USAFI 
i. Mwanafunzi haruhusiwi kutupa aina yoyote ya uchafu kwa mfano makaratasi 

mahali ambapo siyo mahala pake. 
ii.  Mabweni,madarasa na vyoo vifanyiwe usafi asubuhi 
iii.  Mwanafunzi haruhusiwi kufanya yafuatayo; 

• Wizi  
• Uasherati na ushoga  
• Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa bangi, 

cocaine, kubeli n.k. 
• Kupigana au kupiga 

• Kuharibu kwa makusudi mali ya umma 
• Kuwa mjamzito/kupata mimba na /au kutoa mimba 
• Kuolewa/kuoa    



• Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama 
wa shule. 

• Kukataa adhabu kwa makusudi. 
• Kuwa na simu ya mkononi au line ya simu 
• Kujaribu kujitoa uhai wewe mwenyewe au mtu mwingine kwa namna 

yoyoye ile. 
• Kunyoa mitindo isiyofaa 

• Kusuka nywele 
• Kuvaa mavazi yasiyo ya heshima 
• Kufuga kucha  

• Kuongeza urembo wa aina yoyote kwenye sare ya shule 
• Kupaka rangi ya kucha, wanja ama kutinda nyusi 

• Kuvaa bangili, hereni. Shanga n.k 
 

4. AMANI YA SHULE 
Mwanafunzi haruhusiwi kuchokoza,  kuonea, kudharau,kutukana na kusengenya. Ukiwa 
na shida peleka shauri lako kwa viongozi husika au kushirikisha wenzako kwenye vikao 
halali vya shule. 
Ni marufuku kufanya mikutano ya siri na yenye nia mbaya ya kuvuruga amani ya shule 
kwani unaweza kufukuzwa. 
 

5. IMANI NA DINI 
i. Kila mwanafunzi atapaswa kushiriki vipindi vyote vya dini na kufuata sheria, 

kanuni na miongozo ya dini yake wakati wote awapo shuleni. 
ii.  Mwanafunzi atapaswa kuheshimu dini na imani ya mwenzake  
iii.  Utumiaji wa spika kwenye mihadhara au mahubiri hairuhusiwi shuleni maana 

itakuwa usumbufu kwa wengine. 
iv. Shughuli za kidini zisiathiri ratiba za shule 
v. Waalimu/walezi watakaofika shuleni kwaajili ya kufundisha Elimu ya Dini 

lazima watambulishwe ofisi ya Mkuu wa Shule. 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 



President’s office 
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT. 

 
DIGODIGO SECONDARY SCHOOL 

FORM FOR MEDICAL EXAMINATION . 
 

To be completed by the Government Medical Officer in a Government Hospital in respect of all 
new entrants to Digodigo Secondary School. 
 
Pupil’s full name ………………………………………………………. 
Age................................... 

01. Blood count (red and white)………………………………………………….. 
02. Stool examination……………………………………………………………………….. 
03. Urinalysis……………………………………………………………………… 
04. T.B test …………………………………… 
05. Eye test…………………………………. 
06. Ear’s test……………………………………. 
07. Chest……………………………………… 
08. Spleen…………………………………………………………. 
09. Girls UPT  test………………………………….. 
10. HP test ……………………………………………………………. 
11. Additional information e.g. Physical defects or impairment infection chronic or family 

shape etc. 
………………………………………………………………………………………………
………………………………………………………………………………………………
………………………………………………………………………………………………
…… 

 
I certify that the above mentioned pupil is able/unable  to pursue his/her further  studies. 
Signature………………………….. 
Designation………………………. 
Station ……………………………… 
Date …………………………………. 
Official Stamp 
 

 

 


