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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA NGORONGORO

(Barua zote zitumwe kwa Mkuu wa Shule )

Tarehe 02/12/2022

S LPe

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA
SEKONDARI MALAMBO
WILAYA YA NGORONGORO MKOA WA ARUSHA MWAKA 2022.
1.0 Utangulizi

Ninafuraha kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii
mwaka 2022. Shule ya sekondari Malambo ipo umbali wa km 96 kusini mwa makao makuu
ya halmashauri ya Wilaya ya Ngorongoro (LOLIONDO).
Usafiri wa basi kutoka mjini Loliondo unapatikana katika kituo cha mabasi cha Wasso, nauli
ni Tsh. 10,000/= na kutokea karatu ni Tsh 18,000/=.
Muhula wa kuanza masomo unaanza tarehe 09/01/2023 unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia
tarehe 08/01/2023 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 22/01/2023 ndani ya siku kumi na nne.
2.0 Mambo muhimu ya kuzingatia
2.1 Sare za shule
2.1.1 Sare ya shule hii ni ya dark blue na shati nyeupe pea 2 kwa wavulana na
sketi dark blue inayofika kwenye soksi yenye mshono wa malinda
madogo isiyo bana na shati nyeupe kwa wasichana pea 2. NB mtindo wa
mnyonyo kwa wavulana haukubaliki.
2.1.2 Rangi ya Hijab ifanane na Sare za shule
2.1.3 Nguo za shamba; sketi ya kaki inayokaribia unyayoni pia suruali ya kaki
itakayovaliwa ndani ya sketi kwa wasichana na suruali za kaki zenye
mshono wa kawaida kwa wavulana (pea 2 )

2.1.4 T- shirt za dark blue (aina ya form six) isiyo na maandishi, yenye nembo
ya shule. (zinapatikana Malambo shuleni)

2.1.5 T-shirt ya michezo ya kijani ya mgomba/yenye nembo ya shule.
(zinapatikana Malambo shulenti)
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2.1.6 Tai 1 ya pundamilia rangi ya dark blue yenye mistari nyeupe zinapatikana
shuleni
2.1.7 Sweta jozi/pea 2 rangi ya dark blue
2.1.8 Trakisuti rangi ya Dark blue pea (blue nyeusi)
2.1.9 Chandarua 1 kwa ajili ya kujikinga na mbu
2.1.10 Soksi nyeupe pea 2 kwa wasichana na nyeusi kwa wavulana pea 2
2.1.11 Rangi ya viatu, nyeusi kisicho na kisigino kirefu vyenye kamba na vya
kamba moja kwa wasichana(Juma na Rosa).
2.1.12 Nguo za ndani pea 5
2.1.13 Taulo za kike (Pedi) pea 2 kwa wasichana
2.1.14 Viatu vya michezo kwa ajili ya siku za uwanjani
2.2 Daftari 10 (Counter books quire 3 au 4), begi la kubebea daftari, file, penseli, kalamu
na mkebe wa hesabu
2.3 Nauli ya wanafunzi wa bweni kwenda shuleni na kurudi nyumbani wakati wa likizo,

2.4 Godoro futi 2 1/, * 6 Tanfoam

2.5 Blanketi pea moja

2.6 Matibabu ni jukumu la mzazi,

2.7 Ndoo ya plastiki lita 10 kwa matumizi binafsi

2.8 Vyombo vya chakula kama sahani, kikombe, bakuli na kijiko vyote viwe vya bati

2.9 Taulo ya kuogea

2.10  Shuka za blue bahari jozi/pea 2

2.11 Dictionary oxford 7™ edition ya kiingereza kwa kiingereza na Mathematical
tables(four figure)

2.12  Kikokotozi 1 ( calculator)

2.13 Vitabu vya ziada vya OXFORD au TIE vya masomo yote tisa kwa matumizi
binafsi.

2.14  Saa ya mkononi kwa ajili ya kutunza muda

2.15 Ream paper 1 kwa muhula

2.16  Ufagio wa ndani (soft broom, ufagio wa nje (hard broom) na rabber squizer

3.0 Sheria na kanuni Muhimu za Shule hii.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na 25 ya mwaka 1978 na kama
ilivyorekebishwa kwa sheria namba 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote
inayotolewa na Wizara ya Elimu sayansi na teknolojia yenye dhamana ya elimu nchini na ofisi
ya Rais-TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na Uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia
mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake
mara baada ya kuripoti shuleni:

3.1 Heshima kwa viongozi , wazazi ,wafanyakazi wote ,wanafunzi wengine na jamii kwa
ujumla ni jambo la lazima.
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3.2 Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya
shule ni lazima.
3.3 Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (night preparation)
3.4 Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
3.5 Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani
na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
3.6 Kutunza usafi wa mwili ,mavazi na mazingira ya shule
3.7 Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa
3.8 Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote, na
3.9 Kutunza mali za umma.
4.0 Makosa Yafuatayo Yanaweza Kusababisha Kufukuzwa au Kusimamishwa shule
4.1 Wizi
4.2 Uasherati na ushoga
4.3 Ubakaji
4.4 Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine :
mirungi, kubeli, sigara, ugoro na kadhalika.
4.5 Kupigana au kupiga
4.6 Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
4.7 Kudharau Bendera ya Taifa
4.8 Kuoa au kuolewa
4.9 Kugoma,kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule
au watu.
4.10 Kukataa adhabu kwa makusudi
4.11 Kuwa na simu ya mkononi.
4.12  Utoro wa zaidi ya siku tisini (90).
5.0 Mambo Mengine Muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na
mwanafunzi.
5.1 Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya
serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni.
5.2 Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki
katika migomo ,fujo, na makosa ya jinai.
5.3 Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria , kanuni na maelekezo mengine
yatakayotolewa na shule.
6.0 Tafadhali soma kwa makini maelezo /maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

Aziz Amran Kaduma

MKUU WA SHULE
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REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION
PART A
To The Medical Officer

Please examine the above name as to his/her fitness mentally and for a full time secondary Education.
The examination should include the following categories (i-iii) each category or sub-category of which
will render the applicant ineligible in case of any defects.
Pregnancy (category iv) will also render a girl candidate in eligible for the secondary Education.
i (a) Eye-sight
(b) Hearing
(c) Limbs
(d) Speech
( e) Venereal Diseases
(f) Leprosy
(g) Epilepsy

ii. Neuroses

iii. Other serious diseases

iv. Pregnancy
DATE... e iteereeeeieeecrenerenreereecrnncrnscrnssenssenssenssnnes SIGANATURE.......cccceeeteuerenereneenncenncennnns
PART B

| have examined the above named and consider that he/she is fit/unfit for full time Secondary
Education.

i

a) Eye-Sight....ccieceieceecee e
o) I £ (=T 1 [T SRS
C)  LIMDBS i
d) SPEECH...ee e
e) Venereal DiSEases......ccccceecuveeeeeciiieeeccieee e
1 I =T o] o 13V 2SS
=g T = o 11 1=Y o 13V 2SR
. NEUFOSES. ..ttt e e e
iii. Other serious diSEases.......cccevvvrerrreerireeerieeerireeeennes
IV, PregnancCy.... e e

DATE.....ccovviirerirnninnciencrannnee SIGNATURE......cc.ccvvviirnecnnnns DESIGNATION.......c.cceervean.
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1.

OFISI YA RAISI-TAMISEMI
SHULE YA SEKONDARI MALAMBO S.L.P 46 LOLIONDO

TAARIFA YA MKATABA WA UTII KWA MWANAFUNZI NA MZAZI/MLEZI

TAARIFA (HISTORIA ) YA MWANAFUNZI

1.1 Jina 12 MWaNAfUNZI c.ooeeeee ettt st e e e et e
Jinsi (me/ke)....cvveuueee. umri
Mtaa/ Kijiji aNapOiShi.....cccccieeciiercesciee ettt e er bbb eeene

1.2 JiNA 18 MZAZI/IMIRZI...eeeev ettt ettt et st s v s st es et sasseeentessasstensasesasssrens
Mji/Kijiji/mMtaa @aNaPOISHi .euceceieeciieecectce ettt bbb s bbb
Mawasiriano ya mzazi/mlezi. Simu ya mkononi, Baba /mama........cccevvveveveerrnecnene

MKATABA WA KUTO SHIRIKI MIGOMO,FUJO NA MAKOSA YA JINAI SHULENI

MM ettt s s et sa b e naahidi kwamba sitashiriki migomo
ya aina yeyote shuleni, sitafanya fujo zozote shuleni wala kutenda kosa lolote la jinai na
nakubali kutii sheria, kanuni na taratibu na maelekezo yote nitakayopewa katika muda
wote nitakapo kuwa shuleni.

JiNA 18 MWANATUNZI ..ottt ettt ettt sttt sae ea et sessabessbeens
=1 1111 PSR

1Y T8 0 ambaye ni mzazi/mlezi wa
........................................................................ nakiri kukubaliana na sheria na kanuni na

MUHIMU; Fomu hii ijazwe na kurudishwa shuleni

Shule ya sekondari Malambo; S.L.P 46 Loliondo; Arusha; Simu 0763714281/0686820830

Baruapepe:_azizkdmtz1974@amail.com,



