



OFISI YA RAIS

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA NGORONGORO

SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA NGORONGORO.

S. L. P. 4 NGORONGORO
Mob 0622692681/0685758141(HEADMISTRESS)
Mob No. 0628531644 (SECONDMASTER)
Mob No.0625650214 (MALEZI)
TAREHE 29/12/2021

KUMB.NA.NGSS/ST/ADM/J.1 F.I/2022

Ndg.....MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI.....

S. L. P.

**YAH: MAELEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA
NGORONGOROMWAKA 2022.**

Ninafurahi kukutaarifu kwamba mwanao amechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika shule ya sekondari ya wasichana Ngorongoro mwaka 2022, *HONGERA SANA!!*

Shule ya Sekondari ya wasichana Ngorongoro ni shule pekee ya wasichana iliyopo katika wilaya ya Ngorongoro umbali wa takribani kilometa 319 kutoka Makao Makuu ya Wilaya ya Ngorongoro (Loliondo).

Usafiri wa basi kutoka mji wa Loliondo unapatikana katika kituo cha mabasi cha Loliondo hadi Karatu ambapo utatakiwa kupanda gari toka karatu hadi shuleni (Kituo ni Esere) kwa nauli ya Tsh 8,000/=

Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe 17/01/2022, Mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 15 /01/2022 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 30 /01/2022.

Ni matarajio yetu kuwa mwanafunzi ataripoti kwa wakati.

Karibu sana katika shule ya sekondari ya wasichana Ngorongoro.

.....
SARAH A. MUNISY
MKUU WA SHULE

MKUU WA SHULE
SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA NGORONGORO
S.L.P 04, NGORONGORO

MAHITAJI MUHIMU YA MWANAFUNZI

1.SARE

- i. Sketi 2-kwaajili ya darasani ambazo zitashonewa shuleni kuondoa usumbufu wa kukosea rangi pamoja na mishono kwa gharama ya Tsh 20,000/= kwa kila sketi moja.
- ii. T-shirt 2 zenye nembo ya shule kwa gharama ya Tsh 10,000/= kwa kila moja ambazo zitapatikana shuleni.
- iii. Shati 2 nyeupe yenye mikono mifupi ambazo atatakiwa kuja nazo.
- iv. Sweta 2 ambazo zitaagizwa shuleni kuondoa kuchanaganya rangi kwa gharama ya Tsh 15,000/= kwa kila moja.
- v. Viatu vyeusi vyangozi vyenye kamba visivyo nakisiginojozi 2. Mwanafunzi atatakiwa kuja navyo.
- vi. Soksi(stokings) nyeupe jozi 2 ama Zaidi.
- vii. Neck tie 02 ambazo zitapatikana shuleni kwa gharama ya Tsh 3,000/= kila moja

1.1 Nguo za kushindia: (shamba dress)

- i. Sketi 2 ambazo zitashonewa shuleni kuepuka kuchanganya rangi na mishono kwa gharama ya Tsh 20,000/= kwa kila moja.
- ii. Kanga au kitenge pea moja au Zaidi kwaajili ya matumizi ya usafi
- iii. Taulo moja la rangi yeyote ambalo atatakiwa kuja nalo.

1.2 Nguo za michezo

- i. Tracksuit 01 yenye nembo ya shule itapatikana shuleni kwa Tsh 30,000/=
- ii. Aje na Raba nyeupe jozi moja
- iii. Pia aje na jezi pea moja nyeupe (Bukta na tisheti) kwaajili ya michezo.
- iv. Stocking socks za rangi nyeupe kwaajili ya kuvalia ndani ya bukta wakati wa michezo.
- v. Tight ndefu nyeupe ya kuvalia ndani ya bukta.

1.3 Vifaa vya bweni

- i. Shuka (bed sheet) 2 rangi ya pink ambazo mwanafunzi atatakiwa kuja nazo.
- ii. Godoro lenye unene usiopungua inchi 4 na upana wa futi $2\frac{1}{2}$ kwa futi 6 (tafadhali zingatia unene usiopungua inchi 4 na sio vinginevyo)
- iii. Neti ya mbu 3ft x 6ft
- iv. Blanketi 1 rangi yoyote
- v. Tranker 1 ya bati ngumu.

NB: Nguo za nyumbani haziruhusiwi.

1.4 Vifaa vya taaluma.

- i. Madaftari 10 quire 3
- ii. Dictationary /kamusi (kingereza kwa kingereza)
- iii. Begi la kubebea madaftari (liwe madhubuti SIO RASKETI)
- iv. Kalamu za wino zisizopungua 10, penseli zisizopungua 5 na rula
- v. mathematical set (kompasi)
- vi. Karatasi za matumizi ya kuandikia (Ream paper 1)
- vii. Faili la kutunzia mitihani moja.

1.5 Vifaa vya usafi: (kwa mujibu wa waraka na 6 wa mwaka 2015)

- i. Fekeo/jembe 1.

- ii. Fagio laini (soft broom) 01 na rubber squizer 01
- iii. Toilet paper 5 sabuni za kufulia na kuogea za kutosha
- iv. Vyombo vya chakula (sahani, bakuli, kikombe na kijiko vyote vya aluminium/bati)
- v. Ndoo 01 ya kuogea lita 10.

1.6 Matibabu

Kwa mujibu wa waraka wa elimu Na 6 wa mwaka 2015 kila mzazi atatakiwa kugharamikia matibabu ya mtoto wake. Hivyo hakikisha mwanao anakuja na Bima ya afya kwa mwenye nayo ama kiasi cha shilingi 6000/= kwa ambae hana ili atafutiwe Bima ya kaya.

2. SHERIA ZA SHULE:

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978. Aidha shule inazingatia miongozo yote inayotakiwa na Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

1. Heshima kwa viongozi. Wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
2. Mawasiliano yote katika njia ya mazungumzo na maandishi **ni lazima** yafanyike kwa lugha ya Kiingereza isipokua tu katika somo la Kiswahili na vipindi vya dini kwa kipindi chote uwapo shuleni.
3. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu.
4. Kuwahi katika shughuli za shule na nyingine utakazopewa na wazazi/walimu ni muhimu.
5. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uwanafunzi wako katika shule hii.
6. Kuheshimu wimbo wa Taifa, Bendera ya Taifa, wimbo wa Afrika mashariki wimbo wa shule, picha za viongozi ni lazima.
7. Kuzingatia usafi wa mwili na mazingira ya shule ni sharti na siyo hiari.
8. Kuzingatia ratiba ya shule na kuvaa sare za shule wakati wote unapotakiwa kuwa hivyo
9. Wanafunzi hawaruhusiwi kutembelea maeneo yafuatayo kwa sababu zozote zile
 - a) Vilabu vya pombe
 - b) Majumba ya starehe kama night clubs, pubs, kasino n.k
 - c) Nyumba za kufikia za wageni.
 - d) Kutembelea nyumba za watumishi

MUHIMU. Mwanafunzi haruhusiwi kuja na simu, vipodozi ama nguo za nyumbani shuleni.

NB: Wazazi wanaopenda kuwapeleka watoto wao sehemu hizo zilizotajwa hapo wasiwaleta watoto wao shule hii watafute shule nyingine.

MAKOSA YAFUATAYO YATASABABISHA MWANAFUNZI AONDOLEWE SHULENI MARA MOJA.

- Wizi
- Ulevi wa aina yeyote
- Uvutaji sigara , bangi na madawa ya kulevya
- Kupigana au kupiga
- Kuharibu mali ya umma kwa makusudi
- Kudharau Bendera na wimbo wa Taifa
- Kuo au kuolewa
- Kupata mimba au kuharibu mimba ndani na nje ya shule

- Kukataa au kugoma adhabu kwa makusudi
- Uasherati, ubakaji na usagaji
- Kuacha shule kwa siku 90 mfululizo utakuwa umejifukuzisha shule mwenyewe
- Kumiliki na kutumia simu ya mkononi.

FOMU YA KUIKUBALI NAFASI YA KIDATO CHA KWANZA (I) 2021

Fomu hii ijazwe na mzazi/mlezi pamoja na mwanafunzi aliyechaguliwa kuingia kidato cha kwanza kisha iletwe shuleni siku ya kuripoti (ithibitishwe na Mwenyekiti/Afisa Mtendaji wa kijiji wa eneo unaloishi)

1. SEHEMU YA KWANZA (Ijazwe na mwanafunzi mwenyewe)

Mimi kwa hiari yangu ninakubali/sikubali nafasi niliyopewa ya kuingia kidato cha kwanza 2022 katika shule ya sekondari ya wasichana Ngorongoro. Nitakuwa tayari kuzifuata sheria za shule kama ilivyoandikwa kwenye ukurasa wa 3 na 4. Nitazungumza kingereza kwa kipindi chote niwapo shuleni na kamwe sitawasiliana kwa kutumia lugha nyingine yeyote ile.

Endapo nitatenda makosa yaliyoainishwa hapo juu kisheria ni vema hatua kali ichukuliwe dhidi yangu ikiwa ni pamoja na kisimamishwa/kufukuzwa shule mara moja kabla sijaleta athari kubwa kwa shule kinidhamu na kitaaluma.

Tarehe Sahihi ya mwanafunzi.....

2. SEHEMU YA PILI (Ijazwe na mzazi ama mlezi)

Mimi mzazi/mlezi wa

Nakubali/ sikubali nafasi aliyopewa mtoto wangu na kwamba muda wote alioko shuleni analazimika kufuata sheria za shule kama ilivyoainishwa hapo juu na kuwa mtiifu kwa walimu ambao ndio walezi wake.

- Nitahakikisha kuwa mtoto wangu atakuwa shule kwa kipindi chote cha masomo, na endapo atashindwa kuja shule kwa sababu zozote nitatoa taarifa kwa walimu mapema. Nimeelewa kuwa akiacha shule kwa siku 90 mfululizo kama sheria ya wizara husika inavyosema atakuwa amejifukuzisha shule.
- Nitahudhuria vikao vyote vya wazazi shuleni na kufuatilia kwa ukaribu maendeleo ya mwanagu kinidhamu na kitaaluma.

Sahihi ya mzazi/mlezi.....Tarehe.....

3. SEHEMU YA TATU (ijazwe na mwenyekiti/Afisa mtendaji wa kijiji)

Mimi ninathibitisha kuwa ndugu ni mzazi/ mlezi wa mtoto huyu aliyechaguliwa kuingia kidato cha kwanza katika shule ya sekondari ya wasichana Ngorongoro mwaka 2022.

Sahihi na muhuri.....Tarehe.....

Muhimu: Kurasa zote kuanzia 1 hadi ukurasa wa 7 lazima kurudishwa ofisini zikiwa zimejazwa vizuri na kutiwa saina na wahusika wote kwani ndiyo fomu zitakazofungua jalada la mwanafunzi.

TAARIFA ZA MWANAFUNZI

1. Jina kamili(majina matatu)
2. Tarehe ya kuzaliwa(kama ilivyo kwenye cheti)
3. Dini dhehebu
4. Mahali na wilaya alipozaliwa
5. Shule ya msingi alikohitimu darasa la saba.....

TAARIFA ZA MZAZI/MLEZI

1. Jina kamili la baba.....(majina matatu)
2. Kazi yakedini
3. Jina kamili la mama(majina matatu)
4. Kazi yake dini
5. Anwani na namba ya simu ya mzazi onyesha ni baba au mama
Simu(baba).....(mama)
6. Nyumbani (mahali anapoishi baba/mama wa mtoto
Wilaya
kijiji.....kata.....
7. Jina la M/kiti wa mtaa.....
8. Jina kamili la mlezi..... Iwapo mtoto haishi na wazazi wake
9. Anwani kamili ya mlezi Simu.....
10. Dhehebu atokalo mzazi ambalo mtoto wake atalelewa.....
11. Anwani kamili ya nyumbani ambako mtoto atakwenda siku za likizo
.....
.....

PRESIDENT OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
NGORONGORO DISTRICT
NGORONGORO GIRLS SECONDARY SCHOOL
MEDICAL EXAMINATION FORM 2022

To be completed by **Medical officer only**

Name of studentAge.....

1. HIV test
2. Blood count (White &red).....
3. Urine examination
4. UTP.....(For female)
5. Stool examination
6. Syphilis test
7. TB test
8. Ear test
9. Eye test
10. Abdomen
11. Spleen
12. Additional information or any other physical, mental hereditary or infectious diseases

.....
.....

(Please state nature of treatment)

Medical certificate

I certify that the above mentioned student has been examined and found him/her to be fit/unfit to pursue further education.(delete whichever not needed)

Name signature

Designation station

Date

Official stamp

NB fomu hii lazima ijazwe na Daktari katika Hospitali inayotambulika na serikali kamwe isipelekwe kwenye vituo vya afya vya watu binafsi.