



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA NGORONGORO
(Barua zote zitumwe kwa Mkurugenzi Mtendaji)



Unapojibu tafadhali taja:

Kumb. Na. NGOR/DC/L.1/04/VOL.VII/39

Tarehe: 11/07/2023

TANGAZO TANGAZO TANGAZO

KUPUNGUZWA KWA GHARAMA ZA UANDAAJI WA HATI MILIKI

MKURUGENZI MTENDAJI WA HALMASHAURI YA WILAYA YA NGORONGORO ANAWATANGAZIA WANANCHI WOTE WANAOMILIKI VIWANJA WILAYA YA NGORONGORO KUWA SERIKALI KUPITIA WIZARA YA ARDHI, NYUMBA NA MAENDELEO YA MAKAZI IMEFANYA MAREKEBISHO YA GHARAMA ZA UANDAAJI WA HATI MILIKI KWENYE SHERIA YA ARDHI, SURA 113 KAMA IFUATAVYO:

Na.	KIPENGELE KILICHOPUNGUZWA	KIASI CHA ZAMANI	KIASI KIPYA
1.	Tozo ya malipo ya mbele (Premium)	Asilimia 0.5 ya thamani ya Ardhi	Asilimia 0.25 ya thamni ya Ardhi
2.	Ada ya hati miliki	50,000/=	25,000/=
3.	Ada ya usajili wa hati miliki	Asilimia 20 ya kodi ya Ardhi	Asilimia 10 ya kodi ya Ardhi
4.	Ada ya mpango wa upimaji (Deed plan)	20,000/=	0
5.	Ada ya maombi ya hati	20,000/=	5,000/=

Kelvin E. Aligawesa
Kny: MKURUGENZI MTENDAJI
HALMASHAURI YA WILAYA YA NGORONGORO

Kny: MKURUGENZI MTENDAJI
HALMASHAURI YA WILAYA YA NGORONGORO

Jengo la Utawala; S.L.P 1 Loliondo; Arusha; Simu +255272535051 ; Nukushi +255272535051/2535264
Baruapepe: ded@ngorongorodc.go.tz Tovuti: www.ngorongorodc.go.tz